1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Rasha da China sun juya baya game da Siriya

Charlotte Chelsom-PillAugust 31, 2012

Ministocin harkokin waje na ƙasashe 15 memba a kwamitin sulhu na MDD sun watse ba tare da cimma matsaya ba kan rikicin Siriya sakamakon ƙin halartar China da Rasha.

https://p.dw.com/p/161JU
Syria's U.N. Ambassador Bashar Ja'afari, left, speaks to Russia's U.N. Ambassador Vitaly Churkin, center, and China's deputy U.N. Ambassador Wang Min before the United Nations General Assembly passed a draft resolution condemning Syria at the United Nations on Friday, Aug. 3, 2012. With the U.N. Security Council deadlocked over the Syrian crisis, the General Assembly denounced Syria for unleashing military action against it's own people, and demand that the Assad regime keep its chemical and biological weapons warehoused and under strict control, but stopped short of demanding that Assad step down. (Foto:Kathy Willens/AP/dapd)
UN Vollversammlung Syrien UN Botschafter Syrien Russland ChinaHoto: AP

Ko da shi ke ƙasashen yammancin duniya sun sake yin barazana ɗaukan mataki soja kan gwamnatin Bashar Al Assad, amma dai babu wata sanarwa da taron ya cimma sakamakon cikas da ake samu daga ƙasashen China da Rasha waɗanda basu halarci taron ba. Ana hasashen cewar ƙasashen duniyar da dama, na iya kai ga ɗaukan matakin soji ba tare da MDD kamar yadda ya faru a Kosovo a shekarar 1999.

Sai dai kuma ana ta ɓangaren Turkiya ta yi kira ga kwamitin tsaro na MDD da ya girka wani sansani 'yan gudun hijira a Siriya wanda zai riƙa samun kariya domin daƙile yunƙurin yan ƙasar zuwa gudun hijira a waje.Ministan harkokin waje na Turkiyar da ya baiyana haka a gaban kwamitin, ya ce ƙasar sa na da matsalar gaske wajan karɓar yan gudun hijira na Siriya da ke kwarraro masu aka- akai. Sai dai kwamitin na MDD na yin ɗari ɗari da buƙatar.Su kuwa ƙasashen Ingila da Faransa sun ba da sanarwa ba da gudunmawa ta biliyoyin daloli domin aikin agaji a Siriya.

Mawallafi: Abdourahamane Hasane
Edita: Mouhamadou Awal Balarabe